
 
 

 

   JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 
   OFISI YA RAIS 

Simu Na: +255 (026) 2963630                 Menejimenti ya Utumishi wa Umma       
Nukushi:  +255 (026) 2963629                                                na Utawala Bora,                          
Barua Pepe: ps@utumishi.go.tz                           Jengo la Taaluma Na. 1, 
Tovuti:http://www.utumishi.go.tz      Chuo cha Masomo ya Biashara na Sheria, 
          Chuo Kikuu cha Dodoma (UDOM), 
          18 Barabara ya Mkalama, 
          S.L.P. 670,                                                    
          40404 DODOMA. 
 

TAARIFA KWA UMMA 
 

MHE. MKUCHIKA AWASILISHA BUNGENI MAKADIRIO YA 
MATUMIZI YA FEDHA KWA MWAKA WA FEDHA 2019/20 

Waziri wa Nchi, Ofisi ya Rais, Menejimenti ya Utumishi wa Umma na Utawala Bora, 
Kapt (Mst) Mhe. George H. Mkuchika (Mb) amewasilisha Bungeni Makadirio ya 
Matumizi ya Fedha kwa Mwaka wa Fedha 2019/2020 na kuwataka Waajiri katika 
Taasisi za Umma nchini kuwawezesha Watumishi wa Umma wanaoajiriwa kwa 
mara ya kwanza kupata mafunzo ya kuwajengea uwezo wa kiutendaji katika Chuo 
cha Utumishi wa Umma ili waweze kufanya kazi kwa ufanisi. 

Mhe. Mkuchika amesema kuwa, watumishi wengi hawajui taratibu za kiutumishi 
hivyo kukosa uwezo wa kutekeleza majukumu yao kikamilifu. 
 
Mhe. Mkuchika amesisitiza kuwa, pamoja na majukumu mengine, Chuo cha 
Utumishi wa Umma kina jukumu la kuwajengea uwezo Watumishi wa Umma ili 
waweze kufanya kazi kwa ufanisi na kuzingatia Sheria, Kanuni, Taratibu na 
Miongozo ya Utumishi wa Umma iliyopo, hivyo ni vema watumishi hao wakapata 
mafunzo katika chuo hicho.  
 
Ameongeza kuwa, kuanzia sasa atafanya ufuatiliaji wa karibu ili kuhakikisha waajiri 
wote wanawapeleka watumishi wa umma wote wanaoajiriwa kwa mara ya kwanza 
katika Chuo hicho kupata mafunzo stahiki. 
 
Mhe. Mkuchika ameliomba Bunge la Jamhuri ya Muungano wa Tanzania 
kuidhinisha jumla ya kiasi cha shilingi 683, 529,221,617 kwa ajili ya utekelezaji wa 
majukumu ya Ofisi ya Rais, Menejimenti ya Utumishi wa Umma na Utawala Bora 
pamoja na Taasisi zilizo chini yake. 
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