

**NENO LA UKARIBISHO LA MTENDAJI MKUU WA WAKALA YA SERIKALI
MTANDAO, DKT. JABIRI BAKARI KWENYE UFUNGUZI WA KIKAO KAZI CHA
PILI CHA SERIKALI MTANDAO KATIKA UKUMBI WA MIKUTANO WA CHUO
CHA SAYANSI YA KOMPYUTA, HABARI NA MAWASILIANO, CHUO KIKUU
CHA DODOMA – DODOMA, TAREHE 01 FEBRUARI, 2019**

*Mheshimiwa Naibu Waziri, Ofisi ya Rais, Menejimenti ya Utumishi wa Umma na Utawala
Bora, Mh. Dkt. Mary Mwanjelwa (MB);*

Mheshimiwa Mkuu wa Mkoa, Dkt. Binilith Satano Mahenge;

Kaimu Makamu Mkuu wa Chuo, Kikuu cha Dodoma, Prof. Peter Lawrence Msoffe;

Maofisa Masuuli wa Serikali Kuu na Mamlaka za Serikali za Mitaa;

Watendaji Wakuu wa Taasisi za Serikali;

Mkurugenzi wa Serikali Mtandao Zanzibar;

Pia Napenda Kutambua Uwepo wa-

Wajumbe kutoka Zanzibar;

*Wawakilishi Kutoka Vyuo Vikuu vya Dodoma (UDOM), Dar es salaam (UDSM), Nelson
Mandela (NM-AIST), St. Joseph (SJUIT), na Mbeya (MUST);*

*Wakurugenzi, Wakuu wa Idara/Vitengo na Maafisa Waandamizi wa TEHAMA Serikalini;
Maafisa Ununuzi, Mipango, Mawasiliano, Utumishi, Utawala, Wakaguzi, Wahandisi, na
Wahasibu;*

Watoa Mada;

Watumishi wa Ofisi ya Rai, Menejiment ya Utumishi wa Umma na Utawala Bora;

Watumishi wa Chuo Kikuu Cha Dodoma

Watumishi wa Wakala ya Serikali Mtandao;

Wageni Waalikwa;

Wana Habari;

Mabibi na Mabwana.

Habari za asubuhi.

Ndugu Mgeni Rasmi;

Awali ya yote niaenze kwa kumshukuru Mwenyezi, mwingi wa rehema kwa kutuwezesha kuwa hapa leo hii. Kwa heshima na taadhima, nachukua fursa hii kukukaribisha Ndugu Mgeni Rasmi pamoja na washiriki wote kwenye Awamu ya Pili ya Kikao Kazi cha Pili cha Serikali Mtandao kilichoanza Januari 30, 2019 na kinatarajiwa kumalizika Februari 2, 2019.

Ndugu Mgeni Rasmi na Washiriki;

Kikao hiki cha Pili cha Serikali Mtandao, kilianza na Awamu ya Kwanza tarehe 30 na 31 Januari, 2019 ambayo ilihusisha Wakurugenzi wa TEHAMA, Wakuu wa Idara na Vitengo vya TEHAMA Serikalini, Maofisa Waandamizi wa TEHAMA, Maofisa Ununuzi, Maofisa Mawasiliano, Maofisa Utumishi, Maofisa Utawala, Wakaguzi, Wahandisi, Wahasibu, Maofisa Mipango na Watumiaji wa Mifumo ya TEHAMA. Awamu hii ya Pili ambayo tupo nayo hii leo, inahusisha Maofisa Masuuli wa Serikali Kuu na Mamlaka za Serikali za Mitaa na Watendaji Wakuu wa Taasisi za Serikali. Aidha, Awamu ya Tatu ambayo itafanyika kesho, Februari 02, 2019 itahusisha washiriki wote waliojisajili kwa ajili ya Siku ya Utafiti na Ubunifu wa Serikali Mtandao na wadau wengine wa Serikali Mtandao. Kikao Kazi hiki cha Pili cha Serikali Mtandao kina washiriki wapatao 753, ambapo kati ya hawa washiriki 106 ni Maofisa Masuuli na Wakuu wa Taasisi za Umma, 606 walikuwa ni Wakuu wa Idara/vITENGO vya TEHAMA Serikalini, na wahiriki 41 ni wawakilishi kutoka vya vikuu,

Ndugu Mgeni Rasmi na Washiriki;

Hiki ni *Kikao Kazi cha Pili cha Serikali Mtandao* kufanyika hapa nchini baada ya kile cha Kwanza kilichofanyika Jijini Arusha Mwezi Agosti, 2015. Katika kikao hiki yatawasilishwa yatokanayo na kikao cha kwanza na wajumbe, na watapata fursa ya

kujadili utekelezaji wa maazimio yaliyotolewa katika kikao hicho, na pia watajadili hali ya utekelezaji wa Serikali Mtandao katika sekta mbalimbali nchini.

Ndugu Mgeni Rasmi;

Katika Awamu ya Kwanza iliyomalizika jana, tulipokea na kujadili ripoti za utekelezaji wa jitihada za Serikali Mtandao kutoka katika Wizara mbalimbali na taasisi zake. Awamu ya Tatu itakuwa kesho, ambayo itakuwa siku ya ubunifu na utafiti katika eneo la Serikali Mtandao, ambapo bunifu na tafiti mbalimbali zitaoneshwa. Aidha, wajumbe watapata fursa na kujadiliana maeneo ya utafiti na ubunifu ikiwa ni sehemu ya kutafuta ufumbuzi wa changamoto zilizoibuliwa katika awamu za vikao vilivyopita kwa ajili ya maendeleo ya Serikali Mtandao kwa siku zijazo.

Ndugu Mgeni Rasmi na Washiriki;

Kaulimbiu ya Kikao Kazi cha pili cha Serikali Mtandao (Kwa Tafsili isiyo rasmi) ni “*Uwianishaji wa Rasilimali za TEHAMA kwa Maendeleo ya Viwanda (Harmonization of ICT Resources for Industrial Development)*”. Dhana ya Kaulimbiu hii ni kuhamasishana, kukubaliana, na hatimaye kuwa na uelewa wa pamoja wa namna na umuhimu wa kuwianisha rasilimali za TEHAMA ili iwe chachu ya kuleta maendeleo ya viwanda nchini.

Ndugu Mgeni Rasmi na Washiriki;

Ni wazi kuwa, dunia inahama kwa kasi kutoka katika mfumo wa viwanda asilia vilivyotokana na mapinduzi ya viwanda (Industrial Revolution) ya Karne ya 18 kuelekea katika matumizi makubwa ya TEHAMA ambayo yana mchango mkubwa katika kufikia Maendeleo ya Uchumi wa Viwanda. Hali hii inayojulikana kama mapinduzi ya Kidijitali (digital revolution) imetuingiza katika Zama za Taarifa

(information Age) ambayo ni mhimili mkubwa katika maendeleo ya viwanda, na katika sekta zote (kilimo, Madni, Utalii, Elimu, Afya, Fedha nk)

Ndugu Mgeni Rasmi;

Kipekee nichukue fursa hii kutoa shukrani za pekee kwa Ofisi ya Rais, Menejimenti ya Utumishi wa Umma na Utawala Bora kwa msaada wa hali na mali uliowezesha kufanikisha Kikao Kazi hiki muhimu. Shukrani nyingine ziende kwa Wafanyakani Chuo Kikuu cha Dodoma (UDOM), wafanyakazi wa wenzangu wa Wakala ya Swikali Mtandao na wale wa taasisi nyingine, Wafanyakazi wa Chuo Kikuu cha Dodoma husun wa College of Informatics and Virtual Education) Mwisho, japo si kwa umuhimu, naomba nitambue michango ya hali na mali kutoka kwa wadau wetu wote waliowezesha kufanyika kwa Kikao Kazi hiki. Wadau hao ni taasisi za Serikali zilizo changia kwa kuleta wawakilishi. Kipekee napenda kutoa shukrani za dhati kwa taasisi zilizo fadhili Kikao Kazi hiki, ambazo ni Benki ya NMB, Shirika la Hifadhi za Taifa Tanzania (TANAPA), Mamlaka ya Mawasiliano Tanzania (TCRA), Mfuko wa Mawasiliano kwa Wote (UCSAF), Tume ya Sayansi na Technolojia (COSTECH), Mfuko wa Fidia kwa Wafanyakazi (WCF), Shirika la Hifadhi ya Jamii (NSSF) Bohari Kuu ya Madawa (MSD) na Mamlaka ya Usimamizi wa Mifuko ya Hifadhi Jamii (SSRA).

Baada ya kusema hayo, nakushukuru sana mgeni rasmi na washiriki wote kwa kujumuika nasi katika Kikao Kazi Hiki cha Pili cha Serikali Mtandao, na naomba sasa kumkaribisha mratibu wa shughuli hii aendelee na ratiba.

ASANTENI KWA KUNISIKILIZA.